Q2W4_SAMA-SAMANG PANANALANGIN NG PAMILYA_VE7.docx PDF

Document Details

PalatialKhaki

Uploaded by PalatialKhaki

Jose P. Laurel Sr. High School

2024

Tags

Values education Family prayer Philippine education Lesson plan

Summary

This document is a lesson plan for a Values Education class in the Philippines, specifically focusing on the importance of family prayer. It outlines the learning objectives, activities, and other aspects of the lesson.

Full Transcript

Banghay Aralin sa\ **VALUES EDUCATION 7\ Taung Panuruan 2024-2025\ IKALAWANG MARKAHAN** **[IKALIMANG] LINGGO\ Nobyembre 4-8, 2024** +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | **K to 10** | **School:** | **JOSE P. | **Grade | | | |...

Banghay Aralin sa\ **VALUES EDUCATION 7\ Taung Panuruan 2024-2025\ IKALAWANG MARKAHAN** **[IKALIMANG] LINGGO\ Nobyembre 4-8, 2024** +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | **K to 10** | **School:** | **JOSE P. | **Grade | | | | | LAUREL SR. | Level:** | | | **Curriculu | | HIGH | | | | m** | | SCHOOL** | | | | | | | | | | **Weekly\ | | | | | | Lesson | | | | | | Log** | | | | | +=============+=============+=============+=============+=============+ | | **Teacher:* | **PERPETUA | **Learning | | | | * | C. RUIZ** | Area:** | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | | **Teaching | **November | **Quarter:* | **Q2W6** | | | Dates and | 11-15, 2024 | * | | | | Time:** | (WEEK 6)** | | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ **PAKSA: SAMA-SAMANG PANANALANGIN NG PAMILYA** +-----------------------------------+-----------------------------------+ | A. **Mga** | | | | | | **Pamantayang Pangnilalaman** | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | B. **Mga** | | | | | | **Pamantayan sa Pagganap** | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | A. Naisasabuhay ang pagiging | | | madasalin sa pamamagitan ng | | | kusang paghihikayat sa | | | sama-samang pananalangin ng | | | pamilya sa anumang situwasyon | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ **UNANG ARAW -- November 4, 2024** +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **LAYUNIN:** | **[Mga Tiyak na Layunin: | | | ]** | | | | | | 1\. Nakakapagbahagi ng mga | | | paraan ng pagpapakita ng | | | pagmamahal sa kasapi ng | | | pamilya; | | | | | | 2\. Nabibigyng kahulugan ang | | | salitang panalangin; | | | | | | 3\. Naipaliliwanag ang | | | kahalagahan ng pananalangin | | | bilang isang pamilya. | +===================================+===================================+ | **NILALAMAN:** | **Panalangin Bilang Matibay na | | | Pundasyon ng Pamilya** | | **Paksa**: | | | | | | | | | | Laptop, papel at ballpen, | | | | | | Pagiging Madasalin | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **PAMAMARAAN:** | **Mga Panimulang Gawain:** | | | | | | \- Kalinisan ng Silid-aralan,\ | | | -Panalangin | | | | | | \- Pagkuha ng Attendance | | | | | | \- Kumustahan | | | | | | ![](media/image2.png) | | | | | |. | | | | | | **Paglalahad at Pagtalakay** | | | | | | 1. **Balik-Aral:** | | | | | | **Isulat kung paano | | | ipinapakita ang pagmamahal sa | | | bawat kasapi ng pamilya.** | | | | | | ![](media/image4.png) | | | | | | Ipasagot: Paano mo | | | ipinapakita ang iyong | | | pagmamahal sa bawat kasapi ng | | | iyong pamilya? | | | | | | 2. Pagbibigay ng kahulugan sa | | | salitang PANALANGIN | | | | | | **Paglinang ng Gawain at | | | Pagpapalalim**: | | | | | | 3\. Pagbabahagi ng mga mag-aaral | | | ng kanilang mga karanasan at | | | pamamaraan ng pagsasagawa ng | | | pananalangin kasama ang | | | kanilang pamilya sa pamamagitan | | | ng pagsagot sa mga sumusunod na | | | tanong:\ | | | A. Nakakapagdasal ba kayo | | | kasama ng iyong pamilya?\ | | | B. Gaano ito kadalas?\ | | | C. Saan nyo ito madalas na | | | isinasagawa at paano? | | | | | | D. Ano ang pakiramdam kapag ito | | | ay inyong isinasagawa? | | | | | | E. Sa iyong palagay, nakakabuti | | | ba o nakakasama sa relasyong | | | pampamilya ang pananalangin? | | | Bakit? | | | | | | 4\. Talakayin ang mga epekto ng | | | midya at ang impluwensya nito | | | sa sama-samang pananalangin. | | | | | | ![](media/image6.png) | | | | | | **Pangwakas na Gawain:** | | | | | | Panuto: Ipaliwanag ang kahulugan | | | ng pahayag. | | | | | | **Takdang Aralin:** | | | | | | 1\. Basahin at unawain ang sipi | | | ng awit na pinamagatang The | | | Family that Prays Together ng | | | Asido Family. | | | | | | Humanda sa pagsagot sa mga | | | tanong: | | | | | | ![](media/image8.png) | +-----------------------------------+-----------------------------------+ **IKALAWANG ARAW: November 5, 2024** +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **LAYUNIN:** | **[Mga Tiyak na | | | Layunin:]** | | | | | | 1\. Nabibigkas ang awiting | | | pinamagatang The Family That | | | Prays Together; | | | | | | 2\. Naipaliliwanag ang mensahe | | | ng awitin; | | | | | | 3\. Nakakalikha ng panalangin | | | gamit ang mga bible verses na | | | babanggitin ng guro bilang | | | gabay. | +===================================+===================================+ | **NILALAMAN:** | **KAHALAGAHAN NG SAMA\_SAMANG | | | PANANALANGIN NG PAMILYA** | | **Paksa**: | | | | | | Kagamitan: | | | | | | Pagpapahalagang Lilinangin: | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **PAMAMARAAN:** | **Mga Panimulang Gawain:** | | | | | **Ikatlong Araw :\ | \- Kalinisan ng Silid-aralan,\ | | November 6, 2024** | -Panalangin | | | | | [MGA LAYUNIN:] | \- Pagkuha ng Attendance | | | | | 1\. *Naiisa-isa ang mga | \- Kumustahan | | kahalagahan ng sama-samang | | | pananalangin ng pamilya* | **Paglalahad at Pagtalakay** | | | | | 2\. *Naipaliliwanag ang | ![](media/image10.png) | | kahalagahan ng sama-samang | | | pananalangin;* | ![](media/image12.png) | | | | | *3. Natutukoy ang mga hamong | ***Pagpapatuloy.......*** | | kinahaharap ng pamilya na | | | humahadlang sa sama-samang | **Mga Panimulang Gawain:** | | pananalangin;* | | | | \- Kalinisan ng Silid-aralan,\ | | **Ikaapat na Araw :\ | -Panalangin | | November 7, 2024** | | | | \- Pagkuha ng Attendance | | [MGA LAYUNIN:] | | | | \- Kumustahan | | 1\. *Nailalahad ang nakagawiang | | | pamamaraan ng sama-samang | **Paglalahad at Pagtalakay** | | pananalangin;* | | | | ![](media/image14.png) | | 2\. *Nasusuri ang iba pang | | | paraan ng sama-samang | ![](media/image16.png) | | pananalangin;* | | | | ![](media/image18.png) | | *3. Nakagagawa o nakakasulat ng | | | sariling panalangin para sa | ![](media/image20.png) | | sariling pamilya.* | | | | ![](media/image22.png) | | **Ikalimang Araw :\ | | | November 8, 2024** | Presentasyon ng pangkatang | | | dula-dulaan. | | [MGA LAYUNIN:] | | | | **Pangwakas na Gawain:** | | 1\. *Naibabahagi ang mga | | | natutunan sa tinalakay na paksa | ![](media/image24.png) | | bilang balik-aral at paghahanda | | | sa pagsusulit;* | **Pagtataya:** | | | | | 2\. *Nakakapagnilay sa | ![](media/image26.png) | | pagdarasal sa pananalangin ng | | | pamilyasa pamamagitan ng | | | paglalarawan nito;* | | | | | | *3. Nakakasagot ng tama sa | | | pagsusulit.* | | | | | | **EBALWASYON** | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **MGA TALA** | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **Repleksyon** | Itala ang mga impormasyon at | | | naobserbahan sa panahon ng | | | pagtalakay sa tampok na paksa. | | | | | | ![](media/image28.png) | +-----------------------------------+-----------------------------------+

Use Quizgecko on...
Browser
Browser