GMRC-Nasasabi ang katotohanan sa pamamagitan ng pagsusuri sa mga nababasa sa internet PDF
Document Details
Uploaded by Deleted User
CAA-BF International Elementary School
2024
Tags
Related
- Araling Panlipunan 9 - Pangangailangan at Kagustuhan PDF
- Music & Arts 10 Q1 Daily Lesson Log, Tabuan National High School, Philippines, 2024 PDF
- Antique National School ESP 9 First Quarter Lesson 2021-2022 PDF
- Daily Lesson Plan In English 5 - Quarter 2 Week 1 - October 2024
- Philippines Daily Lesson Log (Grade 12)
- EMT 11_12 Q2 1301 PF FD ICT Project Planning PDF
Summary
This document is a daily lesson plan for a GMRC class in the Philippines. It includes the learning objectives, materials, and activities for the class on August 8, 2024. The plan focuses on identifying truth in information gathered from the internet.
Full Transcript
**Republic of the Philippines** **Department of Education** **Schools Division Office of Las Piñas City** **CAA BF International Elementary School** **Tigaon St., Phase 3, CAA Las Piñas** +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | ![](media/i | **PAARALAN* | CAA-B...
**Republic of the Philippines** **Department of Education** **Schools Division Office of Las Piñas City** **CAA BF International Elementary School** **Tigaon St., Phase 3, CAA Las Piñas** +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | ![](media/i | **PAARALAN* | CAA-BF | **BAITANG** | Ikalima | | mage3.png) | * | Internation | | | | | | al | | | | | | Elementary | | | | | | School | | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | | **GURO** | KARLO M. | **ASIGNATUR | ESP | | | | ALANO | A** | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | | **PETSA AT | Agosto 8, | **MARKAHAN* | Ika-una | | | ARAW** | 2024 | * | | | | | (Huwebes) | | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | | **ORAS** | | | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | | **Checked | **[DR. | | | | | by:** | SHIELA F. | | | | | | SORIANO]{.u | | | | | | nderline} | | | | | | [DR. | | | | | | FELICES P. | | | | | | TAGLE]{.und | | | | | | erline} | | | | | | [DR. | | | | | | JENNIFER L. | | | | | | TUBELLO]{.u | | | | | | nderline}** | | | | | | | | | | | | PSDS | | | | | | District I | | | | | | EPS -- EsP | | | | | | LRMDS - EPS | | | | | | | | | | | | **[WILFREDO | | | | | | M. GAGARIN | | | | | | JR.]{.under | | | | | | line} | | | | | | [NERISSA M. | | | | | | CASTOR]{.un | | | | | | derline}** | | | | | | | | | | | | Master | | | | | | Teacher II | | | | | | /OIC Master | | | | | | Teacher I | | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ | | | | | | +-------------+-------------+-------------+-------------+-------------+ +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **I. LAYUNIN** | | +===================================+===================================+ | **A. Pamantayang** | Naipamamalas ang pagunawa sa | | | kahalagahan ng pagkakaroon ng | | **Pangnilalaman** | mapanuring pag iisip sa | | | pagpapahayag at pagganap ng | | | anumang gawain na may kinalaman | | | sa sarili at sa pamilyang | | | kinabibilangan. | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto** | Nakagagawa ng tamang pasya ayon | | | sa dikta ng isip at loobin sa | | (Isulat ang code ng bawat | kung ano ang dapat at di dapat. | | kasanayan) | | | | (EsP5PKP-Ia-27) | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **II. NILALAMAN** | Pagpapahalaga ng katotohanan sa | | | pamamagitan ng pagsusuri sa mga | | | nabasa sa internet | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **III. KAGAMITANG PANTURO** | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | A. Sanggunian | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | SDO LP Elementary Modules | | | | | | | | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | | PPT tungkol sa Nakikilala ang | | | pagpapahalaga sa katotohanan sa | | | pamamagitan ng pagsusuri sa mga: | | | nabasa sa internet, larawan | | | tungkol sa mga logo ng facebook, | | | youtube, google, tiktok and zoom | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **IV. PAMAMARAAN** | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | A. Balik-aral sa nakaraang araln | Alamin ang islogan o patalastas | | at/o pagsisimula ng bagong aralin | na maaring napanood, narinig o | | | nabasa mo. | | | | | | Piliin ang sagot sa ibaba at | | | isulat ang mahalagang impormasyon | | | na nakuha dito. | | | | | | Patalastas Mahalagang impormasyon | | | | | | 1\. Hari ng padala | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 2\. Maliwanag ang buhay | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 3\. Abot mo ang mundo | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 4\. Bida ang Saya | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 5\. Busog Lusog | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_ | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | B. Paghahabi ng layunin ng aralin | Panuto: Hanapin sa kahon ang mga | | | pinagkukunan ng mga impormasyon. | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa | Panuto: Alamin ang mga sumusunod | | bagong aralin. | na deskripsyon. Piliin ang sagot | | | sa | | | | | | 1\. Kung saan pwede kang manood | | | ng ibat-ibang pelikula o gumawa | | | ng sarili | | | | | | mong | | | vlog.\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_ | | | | | | 2\. Dito mo mapapanood ang mga | | | patalastas, balita o mga drama | | | na | | | | | | ginagampanan ng ibat-ibang | | | artista. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 3\. Isang uri ng babasahin na | | | may hawig sa komiks sa unang | | | tingin. May mga patalastas at | | | mga artikulong nagbibigay | | | kaalaman sa mga mambabasa. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 4\. Manipis na libro at maraming | | | larawan na kinaaaliwang basahin | | | ang mga kwento. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 5\. Ito ay importante sa mga | | | computer shop o sa isang | | | katulad mo na | | | | | | nangangalap ng mga bagay na nais | | | mong malalaman. | | | | | | 6\. Makikita sa silid-aklatan. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 7\. Ibon ang logo nito. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 8\. Ito ang mga babasahin at may | | | editorial. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 9\. Maririnig ang balita o mga | | | awitin at may mga patalastas | | | dito. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | | | | 10\. Dito mo pwedeng i post ang | | | saloobin mo at makababasa ng | | | mga | | | | | | impormasyon sa mga kaibigan, | | | kaklase o kamag-anak. | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | D. Pagtalakay ng bagong konsepto | Sa paglaganap ng COVID-19 , o sa | | at paglalahad ng bagong kasanayan | panahon ng ECQ. Ano ang naging | | \#1 | libangan mo ? | | | | | | ![](media/image5.png) | | | | | | ![](media/image7.png)![](media/im | | | age9.png) | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | E. Pagtalakay ng bagong konsepto | **A. Ang mga larawan sa itaas ay | | at paglalahad ng bagong kasanayan | nangangailangan ng internet. | | \#2 | Sagutin ang mga tanong sa ibaba. | | | Ipaliwanag kung bakit Oo o Hindi | | | ang sagot** | | | | | | **1. Naniniwala ka bang masama | | | ang maidudulot ng internet o | | | social media sa isang katulad | | | mong bata?** | | | | | | **Oo, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_** | | | | | | **Hindi, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_** | | | | | | **Naging sagabal ba ang internet | | | sa iyong pag-aaral?** | | | | | | **Oo, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_** | | | | | | **Hindi, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_** | | | | | | **2. Sa Facebook lahat na gusto | | | mo gawin ay pwedeng i post:** | | | | | | **OO? Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _** | | | | | | **Hindi, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_** | | | | | | **Ano ang kahalagahan ng facebook | | | sa iyo sa panahon ng pandemya?** | | | | | | **\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_** | | | | | | **3. Nakatulong ba ang youtube sa | | | iyo sa panahon ng pandemya?** | | | | | | **OO, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_** | | | | | | **Hindi, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_* | | | * | | | | | | **Ano ang nagging silbi sa iyo ng | | | youtube sa panahong may ECQ?** | | | | | | **\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_** | | | | | | **4. Lahat ba ng nababasang | | | mensahe sa cellphone ay iyong | | | pinaniniwalaan?** | | | | | | **OO, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_** | | | | | | **Hindi, | | | Bakit\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_** | | | | | | **Sa panahon ng pandemya, ano- | | | ano ang mga natanggap mong | | | mensahe sa iyong cellphone na | | | iyong sinuri bago pinaniwalaan?** | | | | | | **\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_** | | | | | | **5. Ngayong magbubukas ang klase | | | at walang face to face na | | | mangyayari sa pagtuturo ng inyong | | | guro? Laptop ba ang sagot para | | | makapag-aral sa panahon ng | | | pandemya?** | | | | | | **OO, Bakit? | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_** | | | | | | **Hindi, | | | Bakit?\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_ | | | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\ | | | _\_\_\_\_\_\_\_** | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | F. Paglinang sa Kabihasnan | Sa panahon ng pandemya, ano-ano | | | ang iyong mga nababasang | | (Tungo sa Formative Assessment 3) | | | | impormasyon sa social media/ | | | internet? Isulat ang mga ito | | | batay sa ibinigay na larawan. | | | Isulat sa loob ng kahon ang | | | makatotohanang impormasyon at | | | isulat naman sa hugis bilog ang | | | impormasyong walang katotohanan. | | | (fake news) | | | | | | ![](media/image11.jpeg) | | | | | | ![](media/image110.jpeg) | | | | | | ![](media/image110.jpeg) | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | G. Paglalapat ng aralin sa | Panuto: Ano-ano ang maari mong | | pang-araw-araw na buhay | makuha sa mga sumusunod na mga | | | browser. Isulat ito sa loob ng | | | talahanayan. | | | | | | Browser Impormasyon | | | Kahalagahan ng Impormasyon | | | ------------------- ----------- | | | -- ---------------------------- | | | Youtube | | | | | | Chrome | | | | | | Google | | | | | | Facebook | | | | | | Internet Explorer | | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | H. Paglalahat ng Aralin | Ano kahalagahan ng masusing | | | pagsusuri ng katotohanan na | | | nababasa o napapanood sa | | | internet? | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | I. Pagtataya ng Aralin | Panuto: Basahin, unawain, at | | | piliin ang pahayag na nagsasabi | | | ng katotohanan sa pamamagitan ng | | | pagsusuri sa nabasa sa internet. | | | Piliin ang letra ng tamang sagot. | | | | | | 1\. Nabasa mo sa isang website | | | na ang pag-inom ng isang | | | partikular na inumin ay | | | nagpapahaba ng buhay. Ano ang | | | dapat mong gawin bago maniwala | | | sa impormasyon? | | | | | | A. Paniwalaan agad dahil | | | nakasulat sa internet. | | | | | | B. Maghanap ng iba pang | | | mapagkakatiwalaang mapagkukunan | | | ng impormasyon tungkol sa inumin. | | | | | | C. Ibahagi kaagad sa mga kaibigan | | | ang nabasang impormasyon. | | | | | | D. Subukan ang inumin upang | | | malaman kung totoo ito. | | | | | | 2\. May nakita kang balita sa | | | social media na nagsasabing | | | magkakaroon ng malakas na bagyo | | | bukas. Ano ang tamang hakbang | | | bago maniwala sa balita? | | | | | | A. Maghanda na agad ng mga | | | pagkain at tubig. | | | | | | B. Maniwala dahil maraming | | | nag-share ng balita. | | | | | | C. Suriin kung ang balita ay mula | | | sa isang opisyal na ahensya ng | | | panahon tulad ng PAGASA. | | | | | | D. Ilagay ang balita sa iyong | | | social media upang magbigay | | | babala sa iba. | | | | | | 3\. Nakabasa ka ng artikulo na | | | nagsasabing ang isang sikat na | | | celebrity ay umalis na sa | | | showbiz. Paano mo susuriin kung | | | totoo ang balita? | | | | | | A. I-share agad ang artikulo sa | | | social media. | | | | | | B. Hanapin ang balita sa mga | | | kilalang news website at mga | | | opisyal na pahayag ng celebrity. | | | | | | C. Maniwala dahil marami ang | | | nagkomento sa post. | | | | | | D. Maghanap ng mga memes tungkol | | | sa balita. | | | | | | 4\. Mayroong artikulo sa | | | internet na nagsasabing ang | | | pagkain ng maraming tsokolate | | | ay nagpapatalino. Ano ang dapat | | | mong gawin? | | | | | | A. Kumain ng maraming tsokolate | | | upang tumalino. | | | | | | B. Tanggapin ang impormasyon | | | dahil pabor ito sa iyo. | | | | | | C. Suriin kung may mga | | | siyentipikong ebidensya o | | | pag-aaral na sumusuporta sa | | | pahayag. | | | | | | D. Ibahagi agad ang artikulo sa | | | mga kaibigan. | | | | | | 5\. May nabasa kang artikulo na | | | nagsasabing may bagong tuklas | | | na halaman na nakakagaling sa | | | lahat ng sakit. Ano ang tamang | | | aksyon? | | | | | | A. Subukan agad ang halamang ito. | | | | | | B. Hanapin ang mga scientific | | | journals o mapagkakatiwalaang | | | website na nagsusuri sa bisa ng | | | halaman. | | | | | | C. Ibahagi ang impormasyon sa | | | social media. | | | | | | D. Maniwala kaagad dahil ito ay | | | mukhang kapani-paniwala. | | | | | | Tamang Sagot: | | | | | | 1. B | | | | | | 2. C | | | | | | 3. B | | | | | | 4. C | | | | | | 5. B | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | J. Karagdagang Gawain para sa | Ibigay ang mabuti at di mabuting | | Takdang Aralin at Remediation | nakukuha sa mga nabasa sa | | | internet. | +-----------------------------------+-----------------------------------+ +-----------------------------------+-----------------------------------+ | **V. MGA TALA** | **MAKADIYOS** | | | | | | \_\_\_ Lesson carried. Move on to | | | the next objective | | | | | | \_\_\_ Lesson not carried. | | | | | | **MAKATAO** | | | | | | \_\_\_ Lesson carried. Move on to | | | the next objective | | | | | | \_\_\_ Lesson not carried. | | | | | | **MAKABAYAN** | | | | | | \_\_\_ Lesson carried. Move on to | | | the next objective | | | | | | \_\_\_ Lesson not carried. | | | | | | **MAKAKALIKASAN** | | | | | | \_\_\_ Lesson carried. Move on to | | | the next objective | | | | | | \_\_\_ Lesson not carried. | | | | | | **MAGALANG** | | | | | | \_\_\_ Lesson carried. Move on to | | | the next objective | | | | | | \_\_\_ Lesson not carried. | | | | | | **MATULUNGIN** | | | | | | \_\_\_ Lesson carried. Move on to | | | the next objective | | | | | | \_\_\_ Lesson not carried. | +===================================+===================================+ | **VI. PAGNINILAY** | \_\_\_ Pupils did not find | | | difficulties in answering their | | | lesson | | | | | | \_\_\_ Pupils found difficulties | | | in answering their lesson. | | | | | | \_\_\_ Pupils did not enjoy the | | | lesson because of lack of | | | knowledge, skills and interest | | | about the lesson. | | | | | | \_\_\_ Pupils were interested on | | | the lesson, despite of some | | | difficulties encountered in | | | answering the questions asked by | | | the teacher. | | | | | | \_\_\_ Pupils mastered the lesson | | | despite of limited resources used | | | by the teacher. | | | | | | \_\_\_ Majority of the pupils | | | finished their work on time. | | | | | | \_\_\_ Some pupils did not finish | | | their work on time due to | | | unnecessary behavior. | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | A. Bilang ng mag-aaral na | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\# | | nakakuha ng 80% sa pagtataya. | of learners who earned 80% above | | | | | | **Section** | | | **1** **2** **3** ** | | | 4** **5** **6** | | | ------------------------------- | | | ------ ------- ------- ------- -- | | | ----- ------- ------- | | | \# of learners who earned 80% a | | | bove | | | | | | Enrolment | | | | | | | | | \% | | | | | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | B. Bilang ng mga-aaral na | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\# | | nangangailangan ng iba pang | of learners who require | | gawain para sa remediation | additional activities for | | | remediation | | | | | | **Section** | | | | | | **1** **2** **3** **4** | | | **5** **6** | | | ------------------------------- | | | --------------------------------- | | | -- ------- ------- ------- ------ | | | - ------- ------- | | | \# of learners who require addi | | | tional activities for remediation | | | | | | | | | Enrolment | | | | | | | | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | C. Nakatulong ba ang remediation? | \_\_\_ Yes \_\_\_ No | | Bilang ng mag-aaral na nakaunawa | | | sa aralin. | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\# of | | | learners who caught up with the | | | lesson | | | | | | **Section** | | | **1** **2** * | | | *3** **4** **5** **6** | | | ------------------------------- | | | --------------- ------- ------- - | | | ------ ------- ------- ------- | | | \# of learners who caught up wi | | | th the lesson | | | | | | Enrolment | | | | | | | | | \% | | | | | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | D. Bilang ng mga mag-aaral na | \_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\_\# of | | magpapatuloy sa remediation | learners who continue to require | | | remediation | | | | | | **Section** | | | **1** **2 | | | ** **3** **4** **5** **6* | | | * | | | ------------------------------- | | | --------------------- ------- --- | | | ---- ------- ------- ------- ---- | | | --- | | | \# of learners who continue to | | | require remediation | | | | | | Enrolment | | | | | | | | | \% | | | | | | | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | E. Alin sa mga istratehiyang | **Stratehiyang dapat gamitin:** | | pagtuturo ang nakatulong ng | | | lubos? Paano ito nakatulong? | \_\_Kolaborasyon | | | | | | \_\_Pangkatang Gawain | | | | | | \_\_ANA / KWL | | | | | | \_\_Fishbone Planner | | | | | | \_\_Sanhi at Bunga | | | | | | \_\_Paint Me A Picture | | | | | | \_\_Event Map | | | | | | \_\_Decision Chart | | | | | | \_\_Data Retrieval Chart | | | | | | \_\_I --Search | | | | | | \_\_Discussion | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | F. Anong suliranin ang aking | **Mga Suliraning aking | | naranasan na nasolusyunan sa | naranasan:** | | tulong ng aking punungguro at | | | superbisor? | \_\_Kakulangan sa makabagong | | | kagamitang panturo. | | | | | | \_\_Di-magandang pag-uugali ng | | | mga bata. | | | | | | \_\_Mapanupil/mapang-aping mga | | | bata | | | | | | \_\_Kakulangan sa Kahandaan ng | | | mga bata lalo na sa pagbabasa. | | | | | | \_\_Kakulangan ng guro sa | | | kaalaman ng makabagong | | | teknolohiya | | | | | | \_\_Kamalayang makadayuhan | +-----------------------------------+-----------------------------------+ | G. Anong kagamitan ang aking | \_\_Pagpapanuod ng video | | nadibuho na nais kong ibahagi sa | presentation | | mga kapwa ko guro? | | | | \_\_Paggamit ng Big Book | | | | | | \_\_Community Language Learning | | | | | | \_\_Ang "Suggestopedia" | | | | | | \_\_ Ang pagkatutong Task Based | | | | | | \_\_Instraksyunal na material | +-----------------------------------+-----------------------------------+